Leadership Hausa Newspapers
No Result
View All Result
  • LABARAI
  • WASANNI
  • RAHOTANNI
  • SIYASA
  • KASUWANCI
  • ADABI
  • RA’AYINMU
  • TATTAUNAWA
  • BIDIYO
  • MAKALAR YAU
  • LABARAI
  • WASANNI
  • RAHOTANNI
  • SIYASA
  • KASUWANCI
  • ADABI
  • RA’AYINMU
  • TATTAUNAWA
  • BIDIYO
  • MAKALAR YAU
No Result
View All Result
Leadership Hausa Newspapers
No Result
View All Result
Home RAHOTANNI

Kotun Shari’ar Musulunci Ta Yankewa Matasa 11 Hukunci Kan Tayar Da Hatsaniya

by Tayo Adelaja
October 7, 2017
in RAHOTANNI
2 min read
WhatsAppShare on FacebookShare on TwitterShare on Telegram

Daga Umar Faruƙ, Birnin Kebbi

Matasa goma sha ɗaya ne wata Kotun Shari’ar Musulunci da ke Ƙaramar Hukumar Birnin Kebbi cikin Jihar Kebbi ta sa aka kulle a bisa zargin hana zaman lafiya a garin Zauro.

samndaads

‘Yan sanda ne suka kama matasan lokacin wani taro da dattawan na gari Zauro suka gudanar a Fadar Dagacin yankin don magance yawaita laifufukan  fyaɗe da sace-sace da shan kayan maye da sauran laifufuka tsakanin matasan yankin.

Ɗaya daga cikin shaidun, Insifeto Ishaka Abdullahi wanda shine ke shugabantar ofishin ‘yan sanda na garin Zauro, ya shaidawa kotun cewar, lokacin da dattawan ke kan gudanar da taron, matasan sunyi ƙoƙarin kutsawa inda ake gudanar da taron, amma ‘yan sanda wurin suka taka masu birki, inda matasan suka dinga yin jifa kan mai uwa da wabi da Duwatsu da fasassun kwalabe da dukkan abin da suka wawura a wurin, har ta kai ga sun lalata motar ‘yansanda.

Mai Samari wanda ya cigaba da cewa matasan sun kuma yi barazanar cewa ba za su yi biyayya ga dukkan wata doka da dattawan za su kafa ba, a bisa iƙirarinsu na cewar dokar zata tsaya ce kawai, akan ‘ya ‘yan talakawan yankin ta kuma ƙyale ‘ya ‘yan masu hannu da shuni da ke wannan yankin.

A cewar Ɗan sanda mai ƙorafi, Faruk Muhammad wanda ke wakiltar rundunar ‘yan sandan jihar Kebbi, ya ce matasan ana zargin su da kulla munafunci da kawo hatsaniya a gari, wanda ya kamata a hukunta su a bisa doka ta sashe 97,113 da kuma doka 149 ta ‘’penal code’’

A nashi ɓangaren, lauyan matasan da ake zargi, Barista Ahmad Zumaru ya bayyanawa manema labarai cewa dattawan ba subi ƙa’ida ba, wajen kafa dokar ta su, domin ba su bi ta hannun ƙaramar hukuma ba.

Ya kuma ƙalubalanci ‘yan sandan akan cewa ba su yi dai-dai ba wajen haɗa kai da al’ummar yankin da suka yi.

Alƙalin Kotun, mai shari’a Mu’awiya Shehu ya ɗaga sauraron ƙarar zuwa ranar litinin mai zuwa domn cigaba da sauraran ƙarar, inda kuma ya umarci da akai matasan 11 ajiya a gidan Yari.

 

SendShareTweetShare
Previous Post

Nijeriya Za Ta Iya Amfana Da Tsarin Shugabancin Ƙasar Mexico —Ikweremadu

Next Post

Murtala Mai-Sallah: Tun Muna Ƙanana Mahaifinmu Ya Ɗora Mu A Turbar Kasuwanci

RelatedPosts

Matasa Su Dage Da Neman Ilimi Da Koyon Sana’oin Hannu – Dakta Ibrahim Agege 

Matasa Su Dage Da Neman Ilimi Da Koyon Sana’oin Hannu – Dakta Ibrahim Agege 

by Sulaiman Ibrahim
1 day ago
0

Daga Yusuf Abdullahi Yakasai Legas Neman ilmi da koyon sana’oin...

Hajiya Ummi Muhammed Ta Zama Sarauniyar Matan Jihohin Yamma

Hajiya Ummi Muhammed Ta Zama Sarauniyar Matan Jihohin Yamma

by Sulaiman Ibrahim
2 days ago
0

Daga Yusuf Abdullahi Yakasai, Legas Koda- yaushe cancanta da rashinta...

Abin Da Ya Sa Na Shirya Gasar Wakar Nijeriya A Kan Zaman Lafiya – Rarara

Abin Da Ya Sa Na Shirya Gasar Wakar Nijeriya A Kan Zaman Lafiya – Rarara

by Sulaiman Ibrahim
2 days ago
0

Daga El-Zaharadeen Umar, Katsina Shahararar mawakin siyasar nan da ya...

Next Post

Murtala Mai-Sallah: Tun Muna Ƙanana Mahaifinmu Ya Ɗora Mu A Turbar Kasuwanci

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Domin sanya talla ko karin bayani a tuntube wannan numbar +2348126152609.

ADVERTISEMENT
  • LABARAI
  • WASANNI
  • RAHOTANNI
  • SIYASA
  • KASUWANCI
  • ADABI
  • RA’AYINMU
  • TATTAUNAWA
  • BIDIYO
  • MAKALAR YAU
Advertise with us

© 2020 Leadership Group .

No Result
View All Result
  • LABARAI
  • WASANNI
  • RAHOTANNI
  • SIYASA
  • KASUWANCI
  • ADABI
  • RA’AYINMU
  • TATTAUNAWA
  • BIDIYO
  • MAKALAR YAU

© 2020 Leadership Group .

Go to mobile version