Alhaji Aminu Alhassan Dantata, ɗan kasuwa kuma tsohon ɗan majalisar wakilai, ya rasu yana da shekaru 94 bayan doguwar jinya.
Mutuwarsa ta tabbata ne ta hanyar sanarwar Uba Tanko Mijinyawa, Mataimakin Baban ma’ajin kuɗin Ƙungiyar Kasuwanci ta Nijeriya (NACCIMA).
- Wata 6 Da Haramta Kauyawa Day A Kano: Badalar Na Ci Gaba Da Gudana
- KAROTA Ta Kama Matasa 5 Kan Ɗaukar Bidiyo A Kan Hanya A Kano
An haifi Dantata a ranar 19 ga Mayu, 1931 kuma ya shahara wajen gudanar da harkokin kasuwanci a fannonin gidaje, mai da kudi. Ya kuma yi ayyukan agaji musamman a fannin ilimi da ci gaban matasa.
Dantata ya taɓa zama mamba a gwamnatin jihar Kano kuma ya kasance cikin kwamitin tsara kundin tsarin mulki na 1979.
Har yanzu ba a sanar da lokacin da za a yi masa jana’iza ba.
Daga kanmu, magana ta ƙare. Kuna iya samun rahotanni da ɗumi-ɗuminsu da gamsassun ruwayoyin labarai daban da na saura kai-tsaye cikin wayoyinku. Shiga zaurenmu na WhatsApp don sanin halin da ake ciki a duniya ko yaushe
Shiga zaurenmu na WhatsApp