Gwamnatin Tarayya Za Ta Ƙaddamar Da Tsarin Daƙile Rugujewar Gine-Gine
Gwamnatin Tarayya ta fara shirye-shiryen samar da sabon tsarin doka da ƙa'idoji domin inganta harkar gine-gine a Nijeriya, da nufin...
Gwamnatin Tarayya ta fara shirye-shiryen samar da sabon tsarin doka da ƙa'idoji domin inganta harkar gine-gine a Nijeriya, da nufin...
Kotun Ɗaukaka Ƙara da ke zama a Abuja ta ba da umarnin dakatar da Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta...
Aƙalla mutane tara daga iyali guda, ciki har da jariri mai wata biyu, suka rasa rayukansu bayan wasu mahara sun...
Shugaban Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Duniya (FIFA), Gianni Infantino, ya bayyana cewa hukumar na nazarin yiwuwar ƙara yawan ƙasashen da...
Hukumar Jin Daɗin Alhazai ta Jihar Kano ta sanar da cewa duk mai niyyar gudanar da aikin Hajjin shekarar 2027...
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa kuma ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar ADC, Atiku Abubakar, ya soki shirin Gwamnatin Tarayya na...
An yanke wa fitaccen daraktan finafinan Amurka, Carl Rinsch hukuncin ɗaurin watanni 30 a Gidan gyaran hali, bayan an same...
Rundunar Sojin Sama ta Nijeriya (NAF) ta sanar da cewa ta kai hare-haren sama kan wani sansanin da ake zargin...
Gwamnatin Tarayya ta bayyana shirin gina gidaje 20,000 a duk shekara, yayin da ta ce kusan gidaje 15,000 na kan...
Mutum ɗaya ya rasu yayin da wasu bakwai suka jikkata sakamakon ruftawar wani sashi na sabon ginin Majalisar Dokokin Jihar...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.