Shugaban ƙungiyar ƙwadago ta ƙasa (NLC), Kwamared Joe Ajaero, ya bar shalƙwatar ƙungiyar a Abuja don amsa gayyatar Ƴansanda kan zargin ɗaukar nauyin ta’addanci da wasu tuhume-tuhume.
Ajaero, tare da lauyan ƙungiyar, Femi Falana, da manyan shugabannin ƙwadago, sun bar Pascal Bafyau House, shalƙwatar NLC, da misalin karfe 10 na safiyar yau Alhamis.
- Lallai A Hukunta Waɗanda Suka Kai Mamaya Ofishin NLC – TUC
- NLC Ta Bukaci A Dage Sauraron Tuhume-tuhumen Da Ake Yi Wa Shugabanta Zuwa 29 ga Agusta
A martanin da ƙungiyar ta mayar game da wannan lamari, ta umurci mambobinta su shiga yajin aiki na haɗin kai a duk faɗin ƙasar ranar Alhamis yayin da shugaban nasu zai bayyana a gaban rundunar Ƴansandan Nijeriya don amsa tambayoyi.
Zarge-zargen da ake masa sun haɗa da haɗin baki wajen aikata laifi, da ɗaukar nauyin ta’addanci, da cin amanar ƙasa, karya doka da laifukan yanar gizo.
Daga kanmu, magana ta ƙare. Kuna iya samun rahotanni da ɗumi-ɗuminsu da gamsassun ruwayoyin labarai daban da na saura kai-tsaye cikin wayoyinku. Shiga zaurenmu na WhatsApp don sanin halin da ake ciki a duniya ko yaushe
Shiga zaurenmu na WhatsApp