Hukumar Ƴansandan Jihar Delta ta gano gami da rusa wani gidan azabtarwa da ake zargi ana gudanar da shi a ƙarƙashin suna Hustlers Kingdom (HK), inda ake ɗaukar yara maza bakwai da ƙarfin hali kuma ana azabtar da su a jiki a dalilin “koyo yahoo-yahoo,” wanda aka fi sani da damfara ta Intanet.
Mai magana da yawun Hukumar, SP Bright Edafe, wanda ya bayyana haka a wani bidiyo da aka saka a shafinsa na Facebook, ya ce ƴansanda sun ɗauki matakin ne bayan samun ƙorafi daga ɗaya daga cikin waɗanda abin ya rutsa da su, wani mutum mai shekaru 28 mai suna Chukwuike, wanda ya tsere ta hanyar tsallaka taga don neman taimako.
- Yadda Sojoji Suka Tarwatsa Haramtattun Matatun Mai 14 A Yankin Neja Delta .
- Sojoji Sun Kama Mutane 69 Masu Fasa Bututun Mai A Yankin Neja-Delta
Bisa ga rahoton wanda abin ya faru da shi, an tsare shi a gidan na tsawon “wata biyu da yini ɗaya.” Ya zargi cewa masu gidan suna azabtar da yara mazan akai-akai da sanda kuma suna hana su abinci.
Ya ce: “Ba ma cin abinci. Wani lokaci, muna cin abinci sau ɗaya a rana, sannan mu kasance kwana huɗu babu abinci. Ba mu da damar amfani da wayoyinmu. Duk lokacin da muka gaya wa shugaban cewa muna son tafiya, sai ya doke mu da sanda kuma ya ƙi barin mu mu tafi.
Wannan ne ya sa na tsallaka taga don kai rahoto ga ƴansanda. Alamar da ke bayana an yi ta ne saboda ba mu samu kwastoman da zai biya kuɗi ya karɓe ni”
Wani wanda abin ya rutsa da shi, mai shekaru 23 daga Jihar Binuwe, ya ce ya kasance a gidan na tsawon wata ɗaya kawai, amma an hana shi tafiya duk da cewa ya sanar da “shugaban” a ranar farko cewa yana son komawa gida.
A cewar Edafe, yaran ana azabtar da su akai-akai, wanda hakan ke barin raunuka masu zurfi. “Dole ne ku ga bayansu,” in ji shi, yana bayyana irin zaluncin da aka gano.
Bayan samun wannan rahoto, jami’an Hukumar sun yi saurin kai farmaki wurin, inda suka ceto dukkan waɗanda abin ya rutsa da su bakwai. An kuma kama mutane biyu, waɗanda suka bayyana kansu a matsayin shugabannin wannan ƙungiyar HK, a lokacin aikin.
Ana bai wa waɗanda abin ya rutsa da su kulawar lafiya a halin yanzu, yayin da ake tsare waɗanda ake zargin kuma bincike na ci gaba. Ƴansanda sun ce za a gurfanar da su kan laifuka da suka haɗa da safarar mutane, tsare mutum ba bisa ƙa’ida ba, azabtar da jiki, da kuma zaluntar wasu.














