Bikin Cika Shekaru 25: Mai Martaba Sarkin Yauri Ya Yi Kira A Samar da Ayyukan Yi Ga MatasaÂ
Mai martaba Sarkin Yauri, a jihar Kebbi, Dr Muhammad Zayyanu-Abdullahi, ya roƙi gwamnatin jihar da masu hannu da shuni da...
Mai martaba Sarkin Yauri, a jihar Kebbi, Dr Muhammad Zayyanu-Abdullahi, ya roƙi gwamnatin jihar da masu hannu da shuni da...
Sojojin Janhuriyar Dimokaraɗiyyar Congo sun daƙile wani yunƙurin juyin mulki a kusa da ofishin shugaban ƙasar Felix Tshisekedi da ke...
Sojojin Nijeriya sun kashe ƴan ta'adda takwas tare da daƙile yunƙurin yin garkuwa da wasu mutane 28 a jihohin Zamfara,...
Jam'iyyun adawa a Nijeriya na wani shirin ƙarƙashin ƙasa don kawar da jam'iyyar APC mai mulki a kakar zaɓe me...
Hatsaniya ta É“arke a kasuwar Banex da ke Wuse, Abuja, a ranar Asabar, yayin da wasu da ake zargin Æ´an...
Ƴansanda sun cafke Rachel Geoffrey mai shekaru 23 bisa zarginta da laifin ƙona hannun ƴaƴan uwargidanta biyu a jihar Adamawa....
Hukumar yaƙi da masu yi wa tattalin arzikin ƙasa zagon ƙasa (EFCC) ta miƙa dalar Amurka $22,000 da ta kwato...
Ƙungiyar gwamnonin arewa maso gabas na gudanar da taro karo na 10 a Bauchi domin tattaunawa kan inganta harkokin tsaro...
Shalƙwatar tsaro ta ƙasa (DHQ) ta yi watsi da rahotan da ke ikirarin an sace mutane 500 da aka yi...
Wani rahoto daga kamfanin MTN da Airtel sun nuna cewa masu amfani da waya Nijeriya suna amfani da Data aƙalla...
© 2024 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2024 Leadership Media Group - All Right Reserved.