Wata mummunar gobara da ta tashi a wata makarantar Islamiya da ke ƙaramar hukumar Kaura-Namoda, ta Jihar Zamfara ta hallaka aƙalla ɗalibai 17, tare da jikkata wasu 16.
Shaidun gani da ido sun bayyana cewa gobarar, wadda ta fara ci a daren a ranar Talata, ta ɗauki sama da sa’o’i uku kafin a samu damar shawo kanta, wanda duk da haka ta haddasa babbar asara da kuma rashi mai ban tausayi.
- Yaƙi Da Ta’addanci: Gwamna Lawal ya Yaba Wa DSS Kan Bankaɗo Makamai A Jihar Zamfara
- Sojoji Sun Ƙwato Makamai, Sun Ci Gaba Da Neman Bello Turji A Zamfara
Wasu mazauna yankin sun ce gobarar ta fara ne daga wani wuri da ake ajiye katako, wanda ake kira “kara” a yankin, sannan ta bazu har cikin ɗakin karatun Makarantar Mallam Ghali, inda sama da ɗalibai 100 ke taruwa.
Sun ƙara da cewa bayan an ceto daliban, an yi tunanin babu kowa a ciki, amma daga bisani da suka dawo bayan an kashe gobarar, sai suka fara ganin hannaye da kafafu na mutanen da suka kone kurmus ta yadda ba a iya gane su.
Da yake magana ta wayar tarho game da mummunar gobarar, Shugaban ƙaramar hukumar Kaura-Namoda, Comrade Mannir Muazu Haidara, ya tabbatar da faruwar lamarin, inda ya ce yana kan hanyarsa domin duba halin da ake ciki kuma zai bayar da karin bayani daga baya.
Daga kanmu, magana ta ƙare. Kuna iya samun rahotanni da ɗumi-ɗuminsu da gamsassun ruwayoyin labarai daban da na saura kai-tsaye cikin wayoyinku. Shiga zaurenmu na WhatsApp don sanin halin da ake ciki a duniya ko yaushe
Shiga zaurenmu na WhatsApp