Al’umma Da Ƴan Bindiga Sun Sa Hannu Kan Yarjejeniyar Zaman Lafiya A Katsina
Shugabannin al’umma na ƙaramar hukumar Kurfi a jihar Katsina sun cimma yarjejeniyar zaman lafiya da shugabannin ƴan bindiga da suka ...
Read moreDetailsShugabannin al’umma na ƙaramar hukumar Kurfi a jihar Katsina sun cimma yarjejeniyar zaman lafiya da shugabannin ƴan bindiga da suka ...
Read moreDetailsA ƙalla mutane goma sha uku (13) ne suka rasa rayukansu a daren Talata sakamakon harin da wasu da ake ...
Read moreDetailsƳansandan jihar Kogi sun tabbatar da sace wani basarake mai suna Samuel Ajayi Bello yayin da yake aikin gona a ...
Read moreDetailsRundunar Sojojin Nijeriya Operation Safe Haven sun kama wani mutum da ake zargin ɗan fashi ne a Zangon Kataf ta ...
Read moreDetailsWata ƙungiyar dattijan jihar Zamfara ta zargi Gwamna Dauda Lawal da yin maganganun da ba su dace ba game da ...
Read moreDetailsSojojin runduna ta 6 sun kashe 'yan fashin daji 2 tare da kwato shanu 1,000 a ƙauyen Jebjeb na ƙaramar ...
Read moreDetailsƳansandan sun yi nasarar kai hari kan sansanonin 'yan bindiga a jihohin Benue da Delta, inda suka kashe mutane uku, ...
Read moreDetailsRundunar Sojan Saman Nijeriya (NAF), ƙarƙashin ɓangaren Operation Fansan Yamma, ta kai hare-haren sama a wasu ma'aajiyar makamai ta shugaban ...
Read moreDetailsSojojin Nijeriya sun yi nasarar kashe wani sanannen ɗan ta'adda tare da kama mutane 22 masu satar shanu a jihohin ...
Read moreDetailsA safiyar jiya Alhamis ne ‘yan bindiga suka tare babbar hanyar Gusau–Funtua a Jihar Zamfara tare da yin garkuwa da ...
Read moreDetails© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.