Gwamnonin Arewa Sun Amince Da Kafa Ƴansandan Jihohi: Ko Hakan Zai Yi Tasiri Ga Sha’anin Tsaro?
Batun kafa Rundunar Ƴan Sanda mallakar gwamnatocin jihohi ya dade yana ɗaukar hankalin al’umma, inda ake tafka muhawara kan alfanu ...
Read moreDetailsBatun kafa Rundunar Ƴan Sanda mallakar gwamnatocin jihohi ya dade yana ɗaukar hankalin al’umma, inda ake tafka muhawara kan alfanu ...
Read moreDetailsƘungiyar Gwamnonin Jihohin Arewa (NSGF) ta jaddada cikakken goyon bayanta na samar da ƴan sandan jihohi a wani ɓangare na ...
Read moreDetailsRundunar Ƴansandan Jihar Kebbi ta cafke wata mata ƴar shekara 20 wacce ake zargi da haifar jaririya sannan ta binne ...
Read moreDetailsRundunar Ƴansandan jihar Adamawa ta bayyana cewa jami’anta sun gano motoci biyu da aka sace, tare da kama wani mutum ...
Read moreDetailsSojojin Nijeriya a Lokoja, tare da haɗin gwuiwar sauran hukumomin tsaro, sun kuɓutar da mutane shida da aka yi garkuwa ...
Read moreDetailsRundunar Ƴansanda ta Jihar Kano ta sanar da taƙaita zirga-zirga a ƙananan hukumomin Ghari, da Tsanyawa, da Bagwai da Shanono, ...
Read moreDetailsRikicin filin gona ya yi sanadin mutuwar mutum biyu tare da jikkata wasu biyu a ƙaramar hukumar Gulani da ke ...
Read moreDetailsRundunar Ƴansanda babban birnin tarayya (FCT) ta kama mutane uku da ake zargi da kisan Mr. Azubuko Nwakama, Ɗan jarida ...
Read moreDetailsƳan bindiga sun kashe mutane biyar, ciki har da wani Ɗansanda, a sabon harin da suka kai garin Babanla a ...
Read moreDetailsA ranar Juma’a da yamma, wasu ƴan bindiga ɗauke da makamai sun tare motar haya a mararrabar Ogbabo, kan titin ...
Read moreDetails© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.