Mutane 75,000 Sun Kamu Da HIV, 45,000 Sun Rasu A Shekarar 2023 – NACA DG
Dr. Temitope Ilori, Darakta-Janar na Hukumar yaƙi da HIV ta ƙasa (NACA), ya bayyana cewa, mutane 75,000 sun kamu da...
Dr. Temitope Ilori, Darakta-Janar na Hukumar yaƙi da HIV ta ƙasa (NACA), ya bayyana cewa, mutane 75,000 sun kamu da...
Mataimakin shugaban ƙasa Kashim Shettima ya jagoranci taron majalisar tattalin arzikin ƙasa a Abuja, a daidai lokacin da al’ummar ƙasar...
Rundunar Ƴansandan jihar Yobe ta kama Zanaib Isa, mai shekaru 22, bisa zargin kashe mijinta mai shekaru 25, Ibrahim Yahaya,...
Yanzu haka tawagar gwamnatin tarayya da shugabannin ƙungiyar malaman Jazdmi’o’i (ASUU) na wata ganawar sirri domin tunkarar rikicin da ke...
Majalisar dattawa ta kira wani zama na gaggawa domin duba yin wani sabon kasafin kuɗin ƙari akan na shekarar 2024...
Wata Æ´ar karamar gobara ta tashi a yau Larabar a sashen kula da matatar man fetur ta Dangote. Hukumar kula...
Shugabar Rukunin Kamfanonin LEADERSHIP, Zainab Nda-Isaiah, ta bayyana damuwarta kan yadda Æ´an jarida da marubuta ke shiga cikin matsin tattalin...
Mambobin ƙungiyar ƙwadago ta ƙasa NLC da TUC sun kira wani taron gaggawa domin tattaunawa kan matakin da majalisar zartarwa...
Majalisar zartarwa ta amince da Dala Biliyan $1.442b da kimanin Naira Biliyan ₦2b ga hukumar yaƙi da sha da fataucin...
Tsohon É—an wasan Arsenal da Faransa Thierry Henry na É—aya daga cikin sunayen da ake tunanin zai maye gurbin Rob...
© 2024 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2024 Leadership Media Group - All Right Reserved.