APC Da PDP Na Zargin Juna Kan Amfani Da Addini Wajen Neman Nasara A 2027
Jam'iyyar APC ta zargi jam'iyyar PDP mai mulki a Jihar Filato kan shirin yin amfani da addini don samun nasarar...
Jam'iyyar APC ta zargi jam'iyyar PDP mai mulki a Jihar Filato kan shirin yin amfani da addini don samun nasarar...
Ƙungiyar haɗa Kai da zaman lafiya ta Arewa (ACI) ta roƙi Gwamnatin tarayya da ta kawo karshen kashe-kashe da garkuwa...
An shiga tashin hankali a Masana'antar Ƙera Makaman Yaƙi ta Nijeriya (DICON) da ke cikin garin Kaduna lokacin da wani...
Kaduna ta dau hankalin jama’a a ranar Juma’a yayin da Shugaban Kasa, Bola Ahmed Tinubu, ya kai ziyara domin halartar...
Gwamnatin tarayya yanzu ta shirya tsaf wajen ɗaukar mataki akan makarantun Sakandaren da basu da ƙwararrun Malamai a faɗin tarayya...
Biyo bayan dokar da Hukumar tabbatar da ingancin makarantu ta jihar Kaduna (KSSƘAA), ta sanyawa makarantu masu zaman kansu dangane...
Gwamnatin Jihar Kaduna ta bukaci daukacin Al’ummar jihar da su kasance cikin shiri sakamakon hasashen da Hukumar Hasashen Yanayi ta...
Mataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya jinjinawa Gwamnan Jihar Kaduna, Sanata Uba Sani, bisa kafa tare da jagorantar Majalisar Kwarewa...
Gwamnatin Jihar Kaduna ta yi kira ga waɗanda suka isa yin rijistar katin zaɓe a jihar, da su shiga rijistar...
Ƙungiyar Izala ta tara sama da miliyan ɗari da saba'in (N170,974,512.50) sakamakon fatun layyan data gabata. Bayanin hakan ya fito...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.