Sojoji Sun Ƙaryata Rahoton Cewa Ƴan Bindiga Sun Mamaye Sansaninsu A Kwara
Rundunar Sojojin Nijeriya ta ƙaryata rahotannin da ke yawo cewa ƴan bindiga sun mamaye sansanin Sojoji tare da sace manyan...
Rundunar Sojojin Nijeriya ta ƙaryata rahotannin da ke yawo cewa ƴan bindiga sun mamaye sansanin Sojoji tare da sace manyan...
Kotun Tarayya da ke Abuja ta ƙi amincewa da buƙatar Ministan ƙirƙire-ƙirƙire, Kimiyya da Fasaha, Uche Nnaji, wanda ya nemi...
Nijeriya ta fito a matsayin ƙasar da ke da mafi ƙanƙantar tsammanin tsawon rayuwa a duniya, bisa sabon bayanan ƙididdiga...
Ƙungiyar ƴan Jaridu ta Ƙasa (NUJ) ta bayyana jin daɗinta kan sakin ’yan jarida biyu, Ruth Marcus da Keshia Jang...
Uwargidan Shugaban ƙasa, Sanata Remi Tinubu, ta bayyana damuwa kan yadda ake samun ƙaruwar ƙarancin malamai a duniya, tana kira...
Yayin da duniya ke bikin Ranar Malamai ta Duniya ta 2025, ƙungiyar malamai ta ƙasa, Nigeria Union of Teachers (NUT),...
Sanata Mohammed Ali Ndume, mai wakiltar Borno ta Kudu, ya yaba wa Gwamna Babagana Zulum da Sojojin Operation Hadin Kai...
Mutanen Kirawa da ke ƙaramar hukumar Gwoza a jihar Borno sun koka kan yadda ƴan Boko Haram ke ci gaba...
Shalƙwatar Tsaro ta Nijeriya (DHQ) ta bayyana cewa Sojojin ƙasar da ke aiyukan cikin gida sun kama ƴan ta’adda, da...
Al’ummomi a sassan Nijeriya na fama da mummunan tasirin ambaliyar ruwa da ta lalata gadaje da hanyoyi, ta hana zirga-zirgar...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.