Kotu Za Ta Saurari Ƙalubalantar Ikonta Da Emefiele Ke Yi Kan Shari’arsa
Wata ta musamman da ke Ikeja ta sanya ranar 12 ga Disamba domin sauraron ɓangaren tsohon gwamnan babban bankin Nijeriya...
Wata ta musamman da ke Ikeja ta sanya ranar 12 ga Disamba domin sauraron ɓangaren tsohon gwamnan babban bankin Nijeriya...
Mai shari'a Maryann Anenih ta Kotun babban birnin tarayya ta ƙi amincewa da neman belin da tsohon gwamnan jihar Kogi,...
An yi wa Shugaban ƙasar Brazil, Luiz Inacio Lula da Silva, Tiyatar Ƙwaƙwalwa a daren jiya Litinin don cire wani...
An gargadi waɗanda aka naɗa muƙaman siyasa a Jihar Kaduna da su kiyayi yin rubuce-rubuce marasa kyau da rashin hankali...
Farfesa Kabiru Dandago, na Jami’ar Bayero da ke Kano, ya buƙaci gwamantin tarayya ta ƙara haraji ga masu kuɗi a...
Ƙungiyar shugabannin Matasa ta Nijeriya (CONYL) ta bayyana goyon bayanta ba tare da shakka ba ga Seyi Tinubu don ya...
Hukumar ‘Yansanda ta Jihar Katsina ta bayyana cewa ta samu nasarar daƙile yunƙurin garkuwa da mutane biyu a ƙaramar hukumar...
Shugaban ƙasa, Bola Ahmed Tinubu, ya tura sabon jerin sunayen mambobin hukumar kula da ci gaban Arewa maso Yamma (NWDC)...
Wasu ƴan bindiga da ake zaton ‘yan fashin daji ne sun kai hari ga mahaifiyar gwamnan jihar Taraba, Jumai Kefas,...
Sarkin Kano Muhammadu Sanusi II, ya bayyana sanye da kaya na alfarma don shugabantar zaman fada duk da ƙawanyar da...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.