Ƴar Nijeriya Ta Rasa Lasisin Aiki A Birtaniya Bayan Gano Ta Yi Amfani Da AI A “Interview”
Wata ƙwararriyar likitan abinci ‘yar Nijeriya ta rasa lasisi a Birtaniya bayan an kama ta da yin amfani da fasahar...
Wata ƙwararriyar likitan abinci ‘yar Nijeriya ta rasa lasisi a Birtaniya bayan an kama ta da yin amfani da fasahar...
Hukumar EFCC ta nemi Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta bayar da umarnin ƙarshe na ƙwace Kadarori 57. Ana...
Tsohon ɗan takarar gwamnan Kano a zaɓen 2023, Nasiru Yusuf Gawuna, ya fice daga jam’iyyar APC. Ya bayyana murabus ɗinsa...
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya marabci Sanata Rabiu Musa Kwankwaso zuwa jam’iyyar ADC. Matakin na nuna ƙara ƙarfi...
Ministan Harkokin Waje, Yusuf Maitama Tuggar, ya yi murabus daga majalisar ministocin Shugaba Bola Tinubu. Ya ɗauki matakin ne domin...
Gwamnatin Jihar Filato ta sanar da ƙaddamar da dokar hana fita ta sa’o’i 48 a Jos ta Arewa. Matakin ya...
Ƴan majalisar wakilan jam’iyyar PDP daga sassa daban-daban na ƙasar nan sun fara isa Velodrome na filin wasa na ƙasa...
Sheikh Dr. Isa Pantami ya buƙaci Malam Nasir El-Rufai da abokan siyasarsa su ajiye saɓanin da ke tsakaninsu, ya yi...
Gwamnan Kano, Abba Kabir Yusuf, ya yi zama na musamman da tsofaffin ‘yan majalisar tarayya. Taron ya gudana a masaukin...
Hukumar tsaro ta yankin Arewa maso Yamma Amotekun, reshen jihar Ondo ta kuɓutar da mutum biyar daga masu garkuwa da...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.