Nnamdi Kanu Ya Sake Bayyana A Kotu Ba Tare Da Lauya Ba, Zai Kare Kansa Da Kansa
Shari’ar da ake yi wa jagoran ƙungiyar tada ƙayar baya ta IPOB wacce da aka haramta, Mazi Nnamdi Kanu, ta...
Shari’ar da ake yi wa jagoran ƙungiyar tada ƙayar baya ta IPOB wacce da aka haramta, Mazi Nnamdi Kanu, ta...
Wata mummunar gobara ta laƙume fiye da rumfuna 500 a Kasuwar Shuwaki da ke cikin ƙaramar hukumar Gari ta Jihar...
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya taya tsohon gwamnan Jihar Kano kuma jagoran jam’iyyar NNPP, Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso, murnar...
Ƙungiyar Ƙwadago ta ƙasa (NLC) ta bai wa gwamnatin tarayya wa’adin mako huɗu domin ta kammala tattaunawa da ƙungiyoyin ma’aikata...
Hukumar kiyaye haɗurra ta ƙasa (FRSC) ta bayyana cewa mutane 3,433 ne suka mutu, yayin da 22,162 suka jikkata a...
Babbar kotun jihar Kano ta yanke hukuncin kisa ta hanyar rataya ga wasu mutane biyu da aka samu da laifin...
Muƙaddashin shugaban hukumar daidaiton rabon muƙamai ta Ƙasa (FCC), Hon. Kayode Oladele, ya bayyana cewa Arewacin Nijeriya ya samu kashi...
An saki ɗan jarida, Ibrahim Ɗan’uwa Rano, bayan da ƴansanda suka tsare shi a shalƙwatar Rundunar Ƴansanda ta Zone 1...
Rundunar ƴansanda ta ƙasa (NPF) a Zone 1 ta Kano ta tabbatar da cewa tana gudanar da bincike kan wani...
Gwamnatin Jihar Taraba ta ƙaddamar da wani shiri na rigakafin cutar ƙyanda wanda ke da nufin kai wa ga yara...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.