Rushewar Masa’antu Ya Jefa Al’umma Da Dama Cikin Ƙangin Talauci A Arewacin Nijeriya
A cikin ƙalubalen da ƙasar ke fuskanta wajen ci gaban masana’antu ciki har da giɓin fasaha da kayan more rayuwa,...
A cikin ƙalubalen da ƙasar ke fuskanta wajen ci gaban masana’antu ciki har da giɓin fasaha da kayan more rayuwa,...
Wani mutum mai suna Eze Elechi Amadi ya bayyana dalilin da ya sa ya kashe ƙaninsa mai shekara 18, Otu...
Ministan Muhalli, Balarabe Abbas Lawal, ya bayyana cewa Ma’aikatar za ta ci gaba da haɗin gwiwa da hukumomin da suka...
Gwamnatin Tarayya ta sanar cewa Samun Lambar Tantance Haraji (Tax ID) zai zama wajibi ga duk ƴan Nijeriya da ke...
Ministan Muhalli, Balarabe Abbas Lawal, ya tabbatar wa abokan hulɗar gwamnatin tarayya da cewa gwamnati na da himma wajen inganta...
Majalisar Dokoki ta Ƙasa (NASS) ta yi gargaɗin cewa idan ba a yi taka tsantsan ba, matsayinta na bashin gwamnati,...
Majalisar Wakilai Ta Ƙasa (NASS) ta yi gargaɗin cewa idan ba a yi taka tsantsan ba, matsayinta na bashin gwamnati,...
Ƙungiyar Ƙwadago ta Ƙasa (TUC) ta ƙi amincewa da shirin Gwamnatin Tarayya na ƙaƙaba wa man fetur harajin kashi 5,...
Kamfanin Man Fetur na Ƙasa na Nijeriya (NNPCL) ya bayyana cewa ƙasar na burin samun jarin Dala biliyan 60 cikin...
Masana sun nuna damuwa gami da yi wa Nijeriya da sauran ƙasashen Afirka gargaɗi kan asarar da ake ƙiyasta wa...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.