Gwamna Bala Abdulkadir Mohammed ya musanta rahotannin da ke alaƙanta shi da shirin sauya sheƙa daga jam’iyyar APM domin zama mataimakin tsohon shugaban ƙasa, Goodluck Ebele Jonathan, a zaɓen shekarar 2027.
Martanin Bala ya biyo bayan jita-jitar da ke yawo a kafafen sada zumunta cewa ana la’akari da shi a matsayin ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa tare da Jonathan a ƙarƙashin wani ɓangare na jam’iyyar PDP.
Jita-jitar ta ƙara yaɗuwa ne bayan wani ɓangare na PDP ƙarƙashin jagorancin Kabiru Turaki ya sanar da Jonathan a matsayin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar a zaɓen 2027 a ranar Asabar.
An tabbatar da Jonathan a matsayin ɗan takarar ɓangaren jam’iyyar ne a wani babban taron ƙasa na musamman da aka gudanar a Abuja. Duk da cewa tsohon shugaban ƙasar bai halarci taron ba, Fred Agbedi ne ya karɓi takardar nasararsa a madadinsa.
Da yake mayar da martani ga wani saƙo da Nuhu Sada ya wallafa a shafin X, wanda ya nuna cewa ana danganta shi da kujerar mataimakin shugaban ƙasa tare da Jonathan, Bala Mohammed ya bayyana irin waɗannan rahotanni a matsayin ƙarya da hasashe kawai.















Discussion about this post