Jihar Neja Ta Buɗe Makarantu Bayan Ceto Ɗaliban Da Aka Sace
Gwamnan Jihar Neja, Mohammed Umar Bago, ya amince da sake buɗe dukkan makarantun gwamnati da masu zaman kansu a faɗin ...
Read moreDetailsGwamnan Jihar Neja, Mohammed Umar Bago, ya amince da sake buɗe dukkan makarantun gwamnati da masu zaman kansu a faɗin ...
Read moreDetailsGwamnatin Tarayya ta tabbatar da nasarar ceto sauran ɗalibai da ma’aikatan makaranta 130 da aka sace daga Makarantar Katolika ta ...
Read moreDetailsGwamnatin Tarayya ta sanar da haramta karɓa ko sauya makarantar ɗalibai kai tsaye zuwa aji na uku na babbar sakandare ...
Read moreDetailsUwargidan Shugaban Ƙasa, Sanata Remi Tinubu, ta yi kira ga matasan Nijeriya da su ɗauki nauyin kula da lafiyarsu ta ...
Read moreDetailsGwamnatin Jihar Bauchi ta ba da umarnin a rufe dukkan makarantun gwamnati da masu zaman kansu, daga matakin firamare zuwa ...
Read moreDetailsGwamnatin Jihar Katsina ta bayar da umarnin rufe makarantu 32 na gaba da sakandare masu zaman kansu da ke aiki ...
Read moreDetailsUwargidan Shugaban ƙasa, Sanata Remi Tinubu, ta bayyana damuwa kan yadda ake samun ƙaruwar ƙarancin malamai a duniya, tana kira ...
Read moreDetailsYayin da duniya ke bikin Ranar Malamai ta Duniya ta 2025, ƙungiyar malamai ta ƙasa, Nigeria Union of Teachers (NUT), ...
Read moreDetailsGwamnatin tarayya yanzu ta shirya tsaf wajen ɗaukar mataki akan makarantun Sakandaren da basu da ƙwararrun Malamai a faɗin tarayya ...
Read moreDetailsBiyo bayan dokar da Hukumar tabbatar da ingancin makarantu ta jihar Kaduna (KSSƘAA), ta sanyawa makarantu masu zaman kansu dangane ...
Read moreDetails© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.