Gwamnatin Tarayya Ta Haramta Karɓa Ko Sauyawa Ɗalibai Aji Kai Tsaye Zuwa SS3
Gwamnatin Tarayya ta sanar da haramta karɓa ko sauya makarantar ɗalibai kai tsaye zuwa aji na uku na babbar sakandare...
Gwamnatin Tarayya ta sanar da haramta karɓa ko sauya makarantar ɗalibai kai tsaye zuwa aji na uku na babbar sakandare...
Shugaban Ƙaramar Hukumar Bukuyum a Jihar Zamfara, Abubakar Umar Faru, ya buƙaci Gwamnatin Tarayya da ta bai wa jami’an tsaro...
Gwamnatin Jihar Kano ta fitar sanarwar umarnin haramta kafa wa, da ɗaukar aiki da gudanar da duk wata ƙungiyar Hisbah...
Kotun Tarayya da ke Kaduna ta yanke hukunci kan cewa Hukumar EFCC ta keta ƴancin Rabiu Auwalu Tijjani, wani fitaccen...
Kotun Ƙoli ta tabbatar da hukuncin kisa da aka yanke wa Maryam Sanda kan kashe mijinta, Bilyaminu Bello, a rikicin...
Ƙungiyar Ƙwadago ta Ƙasa (NLC) ta bayyana cewa za ta gudanar da zanga-zangar ƙasa baki ɗaya a ranar 17 ga...
Jama'a barkanmu da juma'a barkanmu da sake kasancewa tare da wannan shafin na GORON JUMA'A, shafin da ke bawa kowa...
Tsohon Shugaban Kasa, Olusegun Obasanjo, ya bayyana cewa yaki da ’yan Boko Haram a Nijeriya ya wuce tsawon Yaƙin Basasa...
Tsohon Gwamnan Kano, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso, ya danganta yaduwar makamai tsakanin ’yan Nijeriya da kafa ƙungiyoyin tsaro na jihohi....
Gwamnatin Jihar Adamawa ta ayyana dokar hana fita ta sa’o’i 24 a karamar hukumar Lamurde bayan sabon rikicin kabilanci da...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.