Gwamna Kefas Ya Bamu Damar Ƙwatar Mulkin Taraba A 2027 – APC
Jam’iyyar APC reshen jihar Taraba ta yi yi kakkausar suka ga mulkin Gwamna Agbu Kefas, inda ta ce bayan shekaru...
Jam’iyyar APC reshen jihar Taraba ta yi yi kakkausar suka ga mulkin Gwamna Agbu Kefas, inda ta ce bayan shekaru...
Mataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya isa birnin New York, Amurka, domin halartar taron babban zauren Majalisar Ɗinkin Duniya karo...
Firaministan Birtaniya, Keir Starmer, ya sanar da cewa ƙasarsa ta amince da Falasɗinu a matsayin ƙasa mai cikakken ‘yanci. Sanarwar...
Jami’ar European American University ta buƙaci shahararren mawaƙin Hausa, Dauda Kahutu Rarara, tare da sauran mutanen da aka ce an...
Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan Adam ta SERAP tare da Amnesty International sun nemi Shugaba Bola Tinubu ya janye ƙarar da...
Wasu mazauna ƙauyen Zalla Bango a ƙaramar hukumar Sabon Birni, Jihar Sokoto, sun rasa rayukansu a wani haɗarin jirgin ruwa...
Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ƴansanda ta ƙasa (NPF), CSP Benjamin Hundeyin, ya nemi ƙarin haɗin kai tsakanin ƴan...
Gwamnan Jihar Ondo, Hon. Lucky Aiyedatiwa, ya samu tarɓa daga ɗumbin magoya baya a dandalin Dimokuraɗiyya (Democracy Park) da ke...
Matatar Dangote ta sanar da dakatar da tsarin ɗaukar mai kai tsaye daga matatar, inda ya ce wannan mataki zai...
Gwamnatin Tarayya ta dakatar da aiwatar da harajin kashi 4 na Free on Board (FOB) da Hukumar Haraji ta Nijeriya...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.