Waɗanne Ƙasashe Ne Suka Amince Da Kafa Ƙasar Falasɗinu?
A watan Satumba ne Faransa za ta amince da kafa ƙasar Falasɗinawa a hukumance, kamar yadda Shugaba Emmanuel Macron ya...
A watan Satumba ne Faransa za ta amince da kafa ƙasar Falasɗinawa a hukumance, kamar yadda Shugaba Emmanuel Macron ya...
Kamfanin Simintin Dangote ne ke ɗaukar nauyin baje kolin gidaje na Afrika (AIHS) da za a buɗe ranar Litinin a...
Mai Martaba, Etsu Nupe na 13, wanda ya shafe shekaru 22 a kan karagar mulki. Janar ɗin soja mai ritaya,...
Makonni uku da kashe wasu ɗaliban makarantar Adekunle Ajasin ta Jihar Ondo, Akungba-Akoko, wata dalibar makarantar saurayinta ya sake kashe...
Rundunar ƴansandan Jihar Jigawa ta ce ta samu nasarar gano wata mota da aka sace, tare da cafke wani da...
Shafin TASKIRA, shafi ne da ya saba zaƙulo muku batutuwa daban-daban, wadanda suka shafi al'umma. Tsokacin mu na yau zai...
Gwamnatin shugaba Bola Ahmed Tinubu ta shiga halin ni-ƴa-su bayan da ƙungiyar tuntuɓa ta Arewa (ACF) ta zarge ta da...
Hukumar tsaro ta NSCDC, reshen Jihar Ekiti, ta gurfanar da wata mai suna Abigail Timothy a gaban kotu bisa zargin...
Gwamnan Jihar Jigawa Umar Namadi ya rattaba hannu a kan kudirin dokar hukumar Hisbah ta jihar, inda ya kafa hukumar...
Kwamitin majalisar dattijai kan asusun gwamnati ya ba da wa’adin sa’o’i 24 ga babban jami’i (GCEO) na kamfanin man fetur...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.