Gamayyar masu ruwa da tsaki a Jihar Gombe. sun amince da buƙatar takarar Dakta Jamil Isyaku Gwamna, a jam’iyyar APC, a matsayin zaɓin da suka fi so a zaɓen gwamna na 2027.
An sanar da amincewar ne a wani taron masu ruwa da tsaki da aka gudanar a Abuja, ranar Lahadi, inda mahalarta taron suka ce; shawararsu ta dogara ne a kan abin da suka bayyana a matsayin halayen jagoranci na Dakta Gwamna, hangen nesa da kuma jajircewarsa ga ci gaba da bunƙasa Jihar Gombe.
Mai magana da yawun gwamna, Ibrahim Sani Shawai, a cikin wata sanarwa ya ce; taron, wanda mai ba da shawara na musamman kan ayyuka na gaba-ɗaya ga mataimakin shugaban ƙasa, Dakta Aliyu Modibbo Umar, ya jagoranta, ya tattaro ɗimbin ƴan asalin Jihar Gombe, ciki har da tsoffin ministoci, manyan hafsoshin soja da suka yi ritaya, tsoffin sakatarorin din-din-din, jakadu masu ritaya, farfesoshi, shugabannin kasuwanci da ƙwararrun matasa.
Ya bayyana cewa, masu ruwa da tsaki sun amince da jerin ƙudurorin da za su ƙarfafa APC, kafin babban zaɓen 2027, waɗanda suka haɗa da amincewa da Dakta Gwamna a hukumance, a matsayin ɗan takarar gwamnan da ake so. Dandalin, ya kuma sake nanata cewa; dandalin hulɗar masu ruwa da tsaki na Jihar Gombe, zai ci gaba da kasancewa wata hukuma ta ba da shawara, wadda aka tsara don ƙara wa ayyukan APC, gwamnatin jihar da sauran masu ruwa da tsaki na siyasa, muhimmanci maimakon yin aiki a matsayin tsarin siyasa mai kama da juna.
Shawai ya ƙara da cewa, masu ruwa da tsaki sun kuma amince da ƙirƙirar Daraktocin Siyasa da Fasaha, domin kula da hulɗar masu ruwa da tsaki, haɓaka manufofi, bincike, haɗa kan siyasa da sadarwa ta hanyar dabaru.
Taron ya kuma ƙunshi kwamitin sulhu da masu ruwa da tsaki mai ƙarfi, wanda aka ɗora wa alhakin isa ga tsoffin masu neman takara da magoya bayansu, don haɓaka sulhu, ƙarfafa haɗin kan jam’iyya da gina haɗin kai kafin zaɓen gwamna.
Ya ce, mahalarta taron sun kuma yanke shawarar ƙarfafa haɗa kan jama’a a faɗin ƙananan hukumomi 11 na jihar, ƙarfafa rijistar masu zaɓe da shiga cikin jama’a, da kuma haɓaka siyasa mai tushen batutuwa, wadda ta dogara da ƙwarewa, mutunci, haɗin kai da tsare-tsare bisa shaida.
Da yake mayar da martani ga amincewa, Dakta Gwamna, ya bayyana goyon bayan a matsayin wani sabon kira ga aiwatar da hidima. “Yarjejeniyarku tana ƙarfafa ƙudurinmu na ci gaba da mai da hankali da ladabi da kuma mai da hankali kan mutane a cikin manufarmu. Tare za mu tabbatar da cewa, ci gaba ba wai kawai za a ci gaba ba, har ma za a faɗaɗa shi don isa ga kowace al’umma, kowane gida da kowane ɗan ƙasa,” in ji shi.













