Gwamnatin Kano Ta Ƙaryata Karɓo Bashin Dala Miliyan 6.6
Gwamnatin Jihar Kano ta musanta zargin da wasu ke yi cewa ta karɓo sabon bashi na dala miliyan 6.6 daga...
Gwamnatin Jihar Kano ta musanta zargin da wasu ke yi cewa ta karɓo sabon bashi na dala miliyan 6.6 daga...
Tsohon Shugaban Majalisar Dattawa, Dr. Abubakar Bukola Saraki, ya bayyana cewa Majalisar Tarayya na ƙara samun koma baya, tana rikitowa...
Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar Labour Party (LP) a zaɓen 2023, Peter Obi, ya ce Shugaba Bola Ahmed Tinubu...
Attajirin ɗan kasuwar nan wanda yafi kowa kuɗi a nahiyar Afrika, Alhaji Aliko Dangote, ya sauka daga muƙaminsa na Shugaban...
Rundunar Sojojin Nijeriya ɓangaren Operation Fasar Yamma ta samu nasarar hallaka fitaccen ƙasurgumin ɗan ta’adda mai suna Auta tare da...
Tsohon shugaban hukumar zaɓe ta kasa (INEC), Farfesa Attahiru Jega, ya buƙaci ayi sauye-sauyen gaggawa a tsarin shari’a na Nijeriya,...
Gwamnatin jihar Bauchi ta baje kolin sabon tsarin neman ƙirƙirar sabbin masarautu, Sarakuna, da gundumomi. Wannan mataki ya biyo bayan...
A ranar Lahadi, ‘yan bindiga sun kai hari a ƙauyen Karongi da ke cikin ƙaramar hukumar Baruten ta jihar Kwara....
Rundunar Ƴansandan Kaduna ta kama mutane 27 da ake zargi da aikata laifuka bayan farmakin da suka kai wuraren da...
Sanata mai wakiltar Borno ta Kudu, Mohammed Ali Ndume, ya bayyana cewa bai goyi bayan yunƙurin wasu gwamnoni na jam’iyyar...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.