An Cire Tutar PDP A Fadar Gwamnatin Zamfara, A Shirin Sauya Sheƙa Zuwa APC
An cire tutar PDP a Fadar Gwamnatin Jihar Zamfara da ke Gusau, yayin da mataimakin gwamnan jihar, Mummuni Bawa, ya...
An cire tutar PDP a Fadar Gwamnatin Jihar Zamfara da ke Gusau, yayin da mataimakin gwamnan jihar, Mummuni Bawa, ya...
Jami’an Tsaro Na DSS sun kama wasu mutane biyu da ake zargi da mambobin ƙungiyar tsageru ƴan aware ne yayin...
Gwamna Nasir Idris na Jihar Kebbi ya raba kayan aikin gona, ciki har da injinan niƙa ƙasa da na’urar famfo...
Banban Sufeton Ƴansanda na ƙasa, Olatunji Disu, ya amince da naɗin Mataimakin Kwamishinan Ƴansanda, Anthony Placid, a matsayin sabon Kakakin...
Hukumomin Iran sun sanar da Alireza Aarafi, wanda wakili ne a Majalisar Magabatan ƙasar, domin ya jagoranci majalisar tafiyar da...
Mataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya yi alƙawarin cewa Gwamnatin Tarayya za ta kawo ƙarshen ta’addanci a yankin Arewa-Maso-Gabas ta...
Mai Ba Shugaban Kasa Shawara Kan Huldar Manufofin gwamnati, Daniel Bwala, ya ce matsalar rashin tsaro a Nijeriya bai kara...
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta ba tsohon Ministan Shari’a na Tarayya, Abubakar Malami, da matarsa Asabe Bashir da...
Majalisar Dokokin Jihar Kano ta fara shirin tsige mataimakin gwamnan jihar, Aminu Abdussalam Gwarzo, bisa zargin rashin ɗa’a mai tsanani,...
Tsohon shugaban ƙasar, Olusegun Obasanjo, ya bayyana cewa rashin ingantaccen shugabanci ne babban abin da ke hana ci gaban ƙasashen...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.