Uwargidan Gwamnan Zamfara Ta Nemi Tallafi Na Musamman Ga Alhazai Mata
Uwargidan gwamnan Jihar Zamfara, Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta yi kira da a ba mata mahajjata cikakken kulawa da tallafi...
Uwargidan gwamnan Jihar Zamfara, Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta yi kira da a ba mata mahajjata cikakken kulawa da tallafi...
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta bai wa ɗan gwagwarmaya kuma mai sharhi a kafofin sada zumunta, Justice Chidiebere,...
Tsohon mai taimaka wa shugaban ƙasa kuma jigo a jam’iyyar PDP, Umar Sani, ya yi iƙirarin cewa tsohon shugaban ƙasa...
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta ba da belin tsohon gwamnan Jihar Kaduna, Nasir El-Rufai. Kotun ta bayar da...
Rundunar Ƴansandan Nijeriya ta tabbatar da kisan jami’anta 17 da kuma wasu sojoji da ba a bayyana adadinsu ba a...
Mataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya bayyana yadda wasu mutane suka yi ƙoƙarin tayar da rikici tsakaninsa da Shugaban Ƙasa...
Duk da cewa sayen makamai da ƙasashen Afirka ke yi daga ƙasashen ƙetare ya ragu da kimanin kashi -41, kamar...
A yayin da Babbar Sallah ke ƙara gabatowa, musulmi a faɗin duniya ke cike da murna da farin ciki domin...
Gamayyar tsaro da Amurka ke jagoranta a yankin Gulf ta shafe tsawon gomman shekaru tana tasiri, amma yakin da Amurka...
A wani yanayi da ba a saba gani ba na sauya shekar ‘yan siyasa zuwa jam’iyyu, jim kadan bayan rantsar da...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.