Sace Ɗalibai: Gwamnatin Oyo Ta Sanya Dokar Hana Fita A Ƙananan Hukumomi 10
Gwamnatin Jihar Oyo ta sanya dokar hana fita a ƙananan hukumomi 10 da ke kewaye da dajin ajiye dabbobi na...
Gwamnatin Jihar Oyo ta sanya dokar hana fita a ƙananan hukumomi 10 da ke kewaye da dajin ajiye dabbobi na...
Iran ta sake jaddada cewa ba za ta ba Hukumar Kula da Makaman Nukiliya ta Duniya (IAEA) damar binciken wasu...
Rundunar Ƴansanda ta Jihar Yobe ta kama wata mace tare da wani da ake zargi da hannu wajen kisan gillat...
Sa'o'i kaɗan bayan wallafa zarge-zargen nasa, mai rajin al'umma Basharu Altine Guyawa Isa ya sake wallafa wani bidiyo a shafinsa...
Babban Sufeton Janar na Ƴansandan Nijeriya, IGP Olatunji Disu, ya umarci ɗaukacin jami'ai maza da mata na Rundunar (NPF) da...
Al'ummomin yankin gabashin Jihar Sakkwato sun sake bayyana damuwa kan matsalar tsaro bayan rahotannin da ke cewa fitaccen jagoran ƴan...
Wani sabon rahoto ya bayyana cewa matsalar rashin tsaro a Arewacin Nijeriya ba wai kawai yana ƙara tsananta talauci ba...
Babban Bankin Nijeriya (CBN) na ƙara ƙaimi wajen yaƙi da damfarar intanet ta hanyar fitar da sabbin ƙa'idoji kan tsarin...
Ƙasashen Birtaniya (UK) da Tarayyar Nijeriya, a ranar Talata, sun ƙulla tare da sabunta wata yarjejeniya mai ƙarfi domin yaƙi...
Ƙungiyar Tuntuɓa ta Arewa (ACF) ta ƙaddamar da wani kwamiti na musamman kan Kuɗaɗen Tallafi (Endowment Fund Committee) domin tabbatar...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.