Rushewar Masa’antu Ya Jefa Al’umma Da Dama Cikin Ƙangin Talauci A Arewacin Nijeriya
A cikin ƙalubalen da ƙasar ke fuskanta wajen ci gaban masana’antu ciki har da giɓin fasaha da kayan more rayuwa, ...
Read moreDetailsA cikin ƙalubalen da ƙasar ke fuskanta wajen ci gaban masana’antu ciki har da giɓin fasaha da kayan more rayuwa, ...
Read moreDetailsBatun kafa Rundunar Ƴansanda mallakar gwamnatocin jihohi ya jima yana ɗaukar hankalin al'umma waɗanda ke tafka muhawarar a yi ko ...
Read moreDetailsHukumar Ci gaban Arewa maso Yamma (NWDC) ta bayyana cewa tana shirin sanya hannu kan yarjejeniyar fahimtar juna (MoU) da ...
Read moreDetailsƊan majalisar wakilai, Abdulmumin Jibrin, ya ce Shugaba Bola Tinubu ba ya damuwa da maganganun ‘yan siyasar Arewa da ke ...
Read moreDetailsJihohi 18 A Arewa Za Su Iya Fuskantar Ambaliyar Ruwa A Satumba – NiHSA
Read moreDetailsShugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa kuma Gwamnan Gombe, Muhammadu Inuwa Yahaya, ya bayyana alhininsa bisa rasuwar Sarkin Zuru na Jihar Kebbi, ...
Read moreDetailsKafin zaɓen shekara ta 2027, jam'iyyar APC da hadakar jam’iyyar ADC na gwagwarmayar neman samun goyon bayan mutanen arewa da ...
Read moreDetailsShugaban ƙungiyar Jihohin Arewa, Gwamnan Jihar Gwambe, Muhammadu Inuwa Yahaya, ya bayyana cewa; Shugaba Bola Tinubu, ya cika alƙawuran da ...
Read moreDetailsShugaban riƙon ƙwarya na jam’iyyar African Democratic Congress (ADC), Sanata David Mark, ya bayyana jam’iyyar a matsayin wata hanya da ...
Read moreDetailsTinubu Na Yi Wa Arewa Manyan Ayyuka - Martanin Fadar Shugaban Ƙasa Ga Kwankwaso
Read moreDetails© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.