Ƴan Bindiga Sun Kashe Hakimin Gundumar Gwande A Jihar Filato
Wasu ƴan bindiga sun kashe Hakimin Gundumar Gwande da ke ƙaramar hukumar Bokkos a Jihar Filato, Saf Samuel Alaket, bayan...
Wasu ƴan bindiga sun kashe Hakimin Gundumar Gwande da ke ƙaramar hukumar Bokkos a Jihar Filato, Saf Samuel Alaket, bayan...
Iyalan Marigayiya Maimuna Sani (Nihal), ɗaliba mai shekaru 14 a aji biyu a karamar sakandare (JSS2) sashin makarantar kwana ta...
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Kasa, INEC, ta bayyana cewa ta kammala dukkan shirye-shiryen gudanar da zaɓen gwamnan Jihar...
Hukumar Kula da Harkokin albarkatun mai (NMDPRA) ta bayyana cewa yawan shigo da fetur zuwa Nijeriya ya karu da kashi...
A zaman kotun da aka yi ranar Laraba, lauyan gwamnati ya bukaci kotu ta bayar da sammacin kama Saraki saboda...
Hukumar ƙwallon ƙafa ta Tunisia ta sallami kocin tawagar ƙasar, Sabri Lamouchi, bayan mummunan kashin da tawagarsa ta sha da...
Wata Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta umarci INEC da ta soke rajistar ADC da wasu jam’iyyun siyasa huɗu...
Jam’iyyar ADC ta zaɓi Rotimi Amaechi a matsayin mataimakin ɗan takararta na shugaban ƙasa, Atiku Abubakar, domin tunkarar babban zaɓen...
Mutum biyar sun rasa rayukansu sakamakon ɓarkewar cutar ƙwalara a Filato, yayin da hukumomin lafiya suka tabbatar da wasu sun...
Farashin ɗanyen mai ya faɗi zuwa mafi ƙaranci cikin watanni uku bayan Amurka da Iran sun cimma yarjejeniya ta farko...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.