Hukumar NCCE Ta Yi Tsare-tsaren Bunƙasa Horar Da Malamai
Babban Jami’i kuma Shugaban hukumar kula d al’amuran kwalejojin ilimi (NCCE), Dakta Angela Ajala,ta bayyana tsare- tsaren da aka yi...
Babban Jami’i kuma Shugaban hukumar kula d al’amuran kwalejojin ilimi (NCCE), Dakta Angela Ajala,ta bayyana tsare- tsaren da aka yi...
A duk yayin da mace ta ɗauki ciki, tana samun kanta a wani irin yanayi maras daɗi har sai ta...
A shekarar 1925, aka dawo da shi sarautar Hakimci tare da ba shi Hakimi mai kula da Sabon Garin Zariya....
Amfani da ruɓaɓɓen Tumatari abin sai ƙaruwa yake yi a faɗin tarayyar Nijeriya duk da yake masana harkar lafiya sun...
Jihohi yanzu a faɗin tarayyar Nijeriya suna amsar ku san kuɗaɗen da suke amsa sau ɗaya a shekarun baya yanzu...
Jami’ar Jos (UniJos) ta kasance zakara a lokacin da aka taro na 6 na yadda manyan makarantu suke bada guraben...
An haifi Magajin Gari Muhammadu Sambo a Zariya a shekara ta 1888 marigayi Magajin Gari Sambo shi ne wanda ya...
Shugaban kwaleji ilimi Jihar Kogi, Dakta. Paul Femi Fashagba, ya bayyana an bada Satifiket waɗanda aka ɗauki shekaru masu yawa...
Masana harkar ilimi sun yi kira da karin samun ci gaban harkar ilimi don haka ne ma suka ankarar da...
Shugabannin tashar jiragen ruwa, ta Onne da ke Fatakwal Jihar Ribas sun karrama wadanda suka yi ritaya daga aikin duk...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.