Matar Gwamnan Zamfara Ta Sha Alwashin Ci Gaba Da Tsarin Bunƙasa Ilimin Ƴa Mace
Uwargidan Gwamnan Zamfara , Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta sha alwashin za ta ci gaba da taimakawa ilimin ƴaƴa mata...
Uwargidan Gwamnan Zamfara , Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta sha alwashin za ta ci gaba da taimakawa ilimin ƴaƴa mata...
Hukumar ilimin bai ɗaya ta Jihar Yobe tare da haɗin gwiwar Hukumar ilimin bai ɗaya (UBEC), ta ƙaddamar da raba...
Ga matasa masu sha’awar tsayawa takara a matakai daban- daban na siyasa lokacin zabubbukan shekara 2027, babbar matsalar da a...
NANS Ta Kafa Kwamitin Ganin Yadda Ake Tafiyar Da Ayyukan TETFund
Babban Jami’i kuma Shugaban hukumar kula d al’amuran kwalejojin ilimi (NCCE), Dakta Angela Ajala,ta bayyana tsare- tsaren da aka yi...
A duk yayin da mace ta ɗauki ciki, tana samun kanta a wani irin yanayi maras daɗi har sai ta...
A shekarar 1925, aka dawo da shi sarautar Hakimci tare da ba shi Hakimi mai kula da Sabon Garin Zariya....
Amfani da ruɓaɓɓen Tumatari abin sai ƙaruwa yake yi a faɗin tarayyar Nijeriya duk da yake masana harkar lafiya sun...
Jihohi yanzu a faɗin tarayyar Nijeriya suna amsar ku san kuɗaɗen da suke amsa sau ɗaya a shekarun baya yanzu...
Jami’ar Jos (UniJos) ta kasance zakara a lokacin da aka taro na 6 na yadda manyan makarantu suke bada guraben...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.