Iran Ta Zargi Amurka Da Karya Yarjejeniyar Tsagaita Wutar Da Ke Tsakaninsu
Iran ta zargi Amurka da karya yarjejeniyar tsagaita wutar da ke tsakaninsu, bayan da mahukuntan birnin Washington suka bayar da...
Iran ta zargi Amurka da karya yarjejeniyar tsagaita wutar da ke tsakaninsu, bayan da mahukuntan birnin Washington suka bayar da...
Hukumar Kiyaye Haɗura ta Ƙasa ta yaba wa sashen sufuri na Dangote Cement bisa gagarumin ci gaba da sauye-sauye masu...
Aƙalla ƴan majalisar dokokin ƙasa 54 masu ci ne suka rasa tikitin sake neman zaɓe a majalisar dokoki ta ƙasa...
Lokaci ne da ƴan Nijeriya da dama ke yin tafiye-tafiye masu nisa domin haɗuwa da iyalansu yayin bikin Sallah Babba...
Masu ruwa da tsaki a ɓangaren harkokin jiragen ruwa da kasuwancin kan iyaka sun yi zargin cewa haramcin da gwamnatin...
Gwamnatin Tarayyar Nijeriya da wani kamfanin ƙasar China mai suna New Power Technology (NPT) sun ƙulla wata muhimmiyar haɗin gwiwa...
A halin yanzu a iya cewa babu masu cin karensu ba babbaka a jihar Kano kamar ƴan daba, lamarin da...
Wasu da ake zargin ƴan ta’addan Lakurawa ne sun kashe sojoji bakwai a wani kwanton ɓauna da suka yi a...
Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Gbenga Olawepo-Hashim, ya yi Allah-wadai da sace ɗaliban makarantar firamare da ƙaramar sakandare ta Mussa...
Cibiyar Binciken Noma ta (Institute for Agricultural Research), tare da haɗin gwiwar African Agricultural Technology Foundation da shirin BMSS, sun...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.