Yadda Siyasar 2027 Ta Ƙara Zafafa Harkokin Daba A Kano
A halin yanzu a iya cewa babu masu cin karensu ba babbaka a jihar Kano kamar ƴan daba, lamarin da...
A halin yanzu a iya cewa babu masu cin karensu ba babbaka a jihar Kano kamar ƴan daba, lamarin da...
Wasu da ake zargin ƴan ta’addan Lakurawa ne sun kashe sojoji bakwai a wani kwanton ɓauna da suka yi a...
Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Gbenga Olawepo-Hashim, ya yi Allah-wadai da sace ɗaliban makarantar firamare da ƙaramar sakandare ta Mussa...
Cibiyar Binciken Noma ta (Institute for Agricultural Research), tare da haɗin gwiwar African Agricultural Technology Foundation da shirin BMSS, sun...
An kama ƴan Nijeriya huɗu a ƙasar Indiya bisa zargin aikata damfara da satar shaidar mutane ta Intanet. Jaridar PUNCH...
Hukumar EFCC ta fara bincike kan wasu maza biyu, Jamilu Shuaibu Waya da Usman Namadi, bisa zargin rashin bayyana jimillar...
Uwargidan gwamnan Jihar Zamfara, Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta yi kira da a ba mata mahajjata cikakken kulawa da tallafi...
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta bai wa ɗan gwagwarmaya kuma mai sharhi a kafofin sada zumunta, Justice Chidiebere,...
Tsohon mai taimaka wa shugaban ƙasa kuma jigo a jam’iyyar PDP, Umar Sani, ya yi iƙirarin cewa tsohon shugaban ƙasa...
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta ba da belin tsohon gwamnan Jihar Kaduna, Nasir El-Rufai. Kotun ta bayar da...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.