Zulum Ya Yi Alƙawarin Tallafi Da Mayar Da Ƴan Gudun Hijira Gidajensu A Monguno
Gwamnan jihar Borno, Babagana Umara Zulum, ya yi alƙawarin bayar da tallafin gaggawa da kuma shirin mayar da mutanen da...
Gwamnan jihar Borno, Babagana Umara Zulum, ya yi alƙawarin bayar da tallafin gaggawa da kuma shirin mayar da mutanen da...
Gwamnan jihar Gombe State, Muhammadu Inuwa Yahaya, ya yabawa yadda aka gudanar da zaɓen fidda gwani na kai tsaye na...
Ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Pankshin/Kanke/Kanam Yusuf Gagdi, ya rasa tikitin jam’iyyar APC na komawa majalisar tarayya karo na...
CAF za ta gudanar da jadawalin wasannin neman gurbin shiga gasar cin kofin nahiyar Afirka ta 2027 ranar Talata a...
An tsaurara matakan tsaro a sakatariyar jam’iyyar APC da ke jihar Kaduna ranar Asabar yayin da jam’iyyar ta fara gudanar...
Mahmud Sadis Buba, wanda aka fi sani da “Al-ajabin Zazzau,” ya janye daga takarar kujerar majalisar wakilai ta tarayya mai...
Gwamnan jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya bayyana farin cikinsa yayin da aka fara jigilar maniyyata Hajjin bana kai tsaye daga...
Mohammed Bello El-Rufai, ɗan tsohon gwamnan jihar Kaduna, Nasir El-Rufai, ya zargi ICPC da hana mahaifinsa damar ganin likitansa da...
Majalisar Kula da alƙalai ta amince da ɗaga likkafar sabbin alƙalai 12 zuwa kutun ɗaukaka ƙara tare da dakatar da...
Wani mai neman takarar gwamnan jihar Filato a ƙarƙashin jam’iyyar PDP, Chief Kefiano Kefas Ropshik, ya bayyana cewa babban burinsa...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.