Yanzu-Yanzu: Firaiministan Birtaniya Keir Starmer Ya Yi Murabus
Firaiministan ƙasar Birtaniya, Keir Starmer, ya sanar da yin murabus daga muƙaminsa na shugabancin gwamnatin ƙasar bayan ya fuskanci matsin...
Firaiministan ƙasar Birtaniya, Keir Starmer, ya sanar da yin murabus daga muƙaminsa na shugabancin gwamnatin ƙasar bayan ya fuskanci matsin...
Dakarun Sojin Nijeriya da ke ƙarƙashin "Operation Whirl Punch" da "Operation Hadarin Daji" sun samu gagarumar nasara ta hanyar ceto...
Rundunar ƴansandan jihar Kaduna ta yi tir da kakkausan harshe tare da bayyana damuwarta kan kisan gilla da ƙona wata...
Aƙalla mutane 279 ne aka yi garkuwa da su faɗin Nijeriya a iya watan Mayu na shekarar 2026, yayin da...
Jam’iyyar PRP ta fito fili ta zargi tsohon gwamnan jihar Kano, injiniya Rabiu Musa Kwankwaso, da laifin sayen fom-fom na...
Gwamnatin jihar Bauchi, ƙarƙashin jagorancin Gwamna Bala Mohammed, ta ƙaddamar da sabbin dakarun tsaron daji (Forest Guards) guda 2,187 waɗanda...
Wasu da ake zargi ’yan ta’adda ne sun kai farmaki da tsakar dare a garin Tsamiya da ke Ƙaramar Hukumar...
Jigo a jam’iyyar ADC a jihar Kano kuma mai neman takarar gwamna, Alhaji Ibrahim Ali Amin Little, ya nesanta kansa...
Rundunar ‘yansandan jihar Katsina ta yi nasarar kama wasu mutane biyar da ake zargi da haɗin baki da sata da...
Babban bankin zuba jari na duniya, Citi Bank, ya yi hasashen cewa farashin ɗanyen mai a kasuwannin duniya zai ci...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.