Enekweci Ne Zai Jagoranci Tawagar Nijeriya A Wasannin Commonwealth Na Bana
Hukumar wasanni ta ƙasa (NSC) ta naɗa fitaccen ɗan wasan Nijeriya, Chukwuebuka Enekwechi, a matsayin kyaftin na tawagar Nijeriya a...
Hukumar wasanni ta ƙasa (NSC) ta naɗa fitaccen ɗan wasan Nijeriya, Chukwuebuka Enekwechi, a matsayin kyaftin na tawagar Nijeriya a...
Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar NDC, Peter Obi, ya nuna damuwa kan yadda matsalar rashin wadataccen abinci ke ƙara...
Ƙungiyar Kwankwasiyya ta buƙaci a gudanar da cikakken bincike kan ce-ce-ku-cen da ke tattare da badaƙalar da ake zargin game....
Shugaban Hukumar Ilimin Bai Ɗaya ta Jihar Nasarawa (NSUBEB), Dakta Kasim Mohammed Kasim, ya bayyana cewa mutum 600 ne kacal...
Ya ce shigar da hukumomin yaki da cin hanci cikin aikin na da nufin tabbatar da cewa takin ya isa...
Tsohon Shugaban Jam'iyyar APC na ƙasa, Dakta Abdullahi Umar Ganduje, ya sake jaddada cewa yana nan daram a cikin jam'iyyar...
REA ta bayyana cewa, a ƙarƙashin yarjejeniyar za ta gina kayayyakin samar da wutar lantarki domin tallafa wa tsarin ban...
fusatattun 'yan ta'adda sun kai hari wata makarantar sakandare a Jihar Borno, inda suka yi garkuwa da ɗalibai da dama...
Gwamnatin Tarayya ta ƙaddamar da tura motocin bas na CNG guda 40 da kuma baburan adaidaita sahu guda 200 a...
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya yi zargin cewa akwai wani shiri na hana jam'iyyar ADC shiga zaɓen 2027....
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.