Jonathan Ya Musanta Zargin Tayin Naira Biliyan 500 Domin Raba Kuri’un Kudu Maso Kudu
Tsohon Shugaban Ƙasa, Goodluck Jonathan, ya musanta rahoton da ke zargin cewa an yi masa tayin Naira biliyan 500 ko...
Tsohon Shugaban Ƙasa, Goodluck Jonathan, ya musanta rahoton da ke zargin cewa an yi masa tayin Naira biliyan 500 ko...
Gwamnatin Tarayya ta yi Allah-wadai da kisan wasu ‘yan Nijeriya biyu a Afrika ta Kudu, tare da buƙatar hukumomin ƙasar...
Hukumar wasanni ta ƙasa (NSC) ta naɗa fitaccen ɗan wasan Nijeriya, Chukwuebuka Enekwechi, a matsayin kyaftin na tawagar Nijeriya a...
Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam'iyyar NDC, Peter Obi, ya nuna damuwa kan yadda matsalar rashin wadataccen abinci ke ƙara...
Ƙungiyar Kwankwasiyya ta buƙaci a gudanar da cikakken bincike kan ce-ce-ku-cen da ke tattare da badaƙalar da ake zargin game....
Shugaban Hukumar Ilimin Bai Ɗaya ta Jihar Nasarawa (NSUBEB), Dakta Kasim Mohammed Kasim, ya bayyana cewa mutum 600 ne kacal...
Ya ce shigar da hukumomin yaki da cin hanci cikin aikin na da nufin tabbatar da cewa takin ya isa...
Tsohon Shugaban Jam'iyyar APC na ƙasa, Dakta Abdullahi Umar Ganduje, ya sake jaddada cewa yana nan daram a cikin jam'iyyar...
REA ta bayyana cewa, a ƙarƙashin yarjejeniyar za ta gina kayayyakin samar da wutar lantarki domin tallafa wa tsarin ban...
fusatattun 'yan ta'adda sun kai hari wata makarantar sakandare a Jihar Borno, inda suka yi garkuwa da ɗalibai da dama...
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.
© 2025 Leadership Media Group - All Right Reserved.